RFI Radio France Internationale, swadakta, ni saa 12 na dakika 38. Msikilizaji, sasa barabara twende viwanjani. Barabara kabisa, msikilizaji wa RFI Kiswahili. Ni jukwaa la michezo kutoka hapa Radio France International, na tunakuletea kwa kina uchambuzi leo kuhusiana na michuano ya ngazi ya klabu barani Afrika. Nazungumzia klabu bingwa ambayo inaelekea kutamatishwa kwa hatua ya makundi, huku tayari timu sita zikiwa zimeshakata tiketi ya kucheza hatua ya robo fainali. Nini kimezikwaza baadhi ya klabu ambazo ni mashuhuri katika mchezo wa kandanda barani afrika hadi sasa hajapata tiketi hiyo. Al Ahly, mabingwa mara nane wa michuano hiyo, watalazimika kusubiri hadi mechi za mkondo wa mwisho ili kutafuta tiketi hiyo. Lakini mabingwa watetezi wa sasa Esperance, TP Mazembe, Zamalek tayari wamefanikiwa kufuzu katika hatua ya robo fainali. Tunatathmini kwa kina mashindano haya, msikilizaji, na kuangazia haya kwenye laini ya simu, naye mchambuzi wa michezo a, kutoka kituo cha taifa nchini Tanzania, uh, Muhamed Simbaulanga anaungana nasi akiwa jirani na niseme karibu na uwanja wa Taifa wa Dar es Salamu, ambako walikuwa wakishuhudia mchezo wa kombe la Azam Sports Federation Cup baina ya Yanga na timu ya Tanzania Prisons ya Mbeya. Simba Ulanga, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo. Ni kushukuru sana Fabri eh, mwanaka na najua umezungumza kitu cha msingi sana, na tunajua kwamba, eh, ushindano umekuwa ni mkubwa sana katika haya mashindano. Bila shaka sana, endelea kusalia kwenye laini ya simu. Punde tu pia msikilizaji, tutaungana na Aloisi Mchunga ambaye ni mchambuzi wa maswala ya michezo ana, ataungana nasi akiwa Iringa, kusini magharibi mwa Tanzania, lakini pia ni mwandishi wa habari za sport katika kituo cha Ebon FM, kituo cha kibinafsi pale mjini Iringa. Basi, dondoo za spoti kwa ufupi, nikikujuza msikilizaji: michuano ya tenis ya wazi ya Australia Open imeendelea kushika kasi huko Melbourne nchini Australia. Kwa upande wa wanawake, Ashleigh Barty wa Australia amefuzu hatua ya robo fainali kwa kumshinda Marekani Alison Riske kwa seti tatu za sita tatu, moja kwa sita na sita kwa nne na sasa atachuana na mshindi mara mbili wa taji la Wimbledon, Petra Kvitova katika hatua ya robo finale. Kwa upande wa wanaume bingwa mtetezi wa taji Novak Jokovich pia amefuzu kucheza hatua ya robo fainali kwa mara ya moja mtawalia kwa kumshinda Diego Schwazman wa Argentina kwa st pia za 664. Katika uwanja wa taifa jijini Dares Salam, Yanga imekuwa ikicheza na Prisons ya Mbea katika mchezo wa mkondo wa 32 ya hatua ya michano ya kombe la Azam Sports Federation Cup. Yanga imepata ushindi wa mabao mawili kwa bila na kusonga mbele katika hatua ya kumi na sita bora na kuungana na timu kama vile Simba uh, Gwambina uh, timu ambayo inatokea kule mkoani Mwanza pia imefuzu katika hatua ya kumi na sita bora. Hapo kesho ni Azam watakuwa wakipambana na Mtibwa wa Shuga. Mchezaji wa kimataifa wa zamani, wa Burundi Saido Berahino anayechezea klabu ya West Bromwich alikuwa akichezea klabu ya West Bromwich ya Uingereza amesema anajutia sana uamuzi wake wa, wa kukataa kujiunga na klabu ya totenam hotspur mwaka elfu mbili na kumi na tano akiwa na umri wa miaka 21 msimu wa mwaka elfu mbili na kumi na, kumi na, kumi na tano beraino alimvutia sana kocha wa spurs uh, wakati huo mauricio pochettino baada ya kufunga mabao ishirini lakini kwa sababu ambazo anajuta ye mwenyewe anasema kwamba alishindwa kuungana na kikosi hicho mambo hayo Namna sasa, msikilizaji, turejelee basi kile ambacho tunakitazama leo katika makala ya jukwaa la michezo uh, nianze na wewe hapa, Simba Ulanga, kwanza pengine tuambie kwa ufupi ambacho kimejiri uwanja wa taifa, mambo yamekuaje kwa upande wa Yanga? E, kubwa zaidi ni mchezo eh, kati ya timu ya Yanga ya eh, Dar es Salaam dhidi ya Tanzania Prison kutoka mkoa wa Mbeya, na mechi ilikuwa ni nzuri na ya kuvutia, lakini mpaka mwisho wa mchezo wa timu wa ya Yanga wamefanikiwa kupata mabao mawili kwa sifuri dhidi ya timu ya, ya Prison. Na ukiangalia timu ya Yanga imepata mabao e, kila kipindi cha kwanza wakipata bao la kwanza, lakini kipindi cha pili wakapata bao la pili. Kiufundi hasa ni kwamba timu ya Yanga tuliona hivi karibuni walikuwa wakipambana kutafuta ile partner ya timu, na iliwapa wakati mgumu, walipoteza michezo miwili ya nyuma, lakini baadaye baadaye, bila shaka na baadaye tumeona kwa urejeo ama uwepo wa kiungo mshambuliaji pembeni akiitwa Bernard Morrison, kuna kitu kimeongezeka pale, na tumeona kwa mchezo wa mwisho wa ligi kuu ya soka Tanzania bara dhidi ya Singida United eh, aliweza kufunga na kutoa usaidizi wa mabao. Although eh, mechi ya mwisho ya Singida kufunga lakini alitoa pasi eh, za za mabao. Na, na eh, si Paulanga pengine kwa ufupi kwa sekunde chache. Eh, nimeona ma, picha kwenye mtandao wa kijamii mashabiki mashabiki wa Yanga wanasema hawana imani na TFF na bodi inayosimamia ligi mpira wa Tanzania. Ina, taswira hii imekuwaje mpaka mashabiki wa Yanga wamekuja na mabango hayo uwanjani na kuyaonyesha dhahiri shaili? Kwa sekunde chache, hii imekuja kutokana na mchezo wa jana kati ya timu ya Simba na Mwadui. Tunajua kwamba kwa Tanzania majanti wawili wa wa soka wa ni Simba na Yanga, sasa kuna maamuzi ambayo jana yalikuwa yakifanyika, na mwamuzi wakawa kama wanaona kwamba kuna kitu kimetengenezwa, lakini tunajua mwamuzi ni binadamu na amekuwa akikosea kwa upande wote, kwa upande labda wa Simba ama upande wa Mwadui. Kwa hiyo wao kama wao wanaamini kwamba e, kuna kitu ambacho kimetengenezwa kwa ajili ya msanii wake, eh, klabu ya, ya Simba no bila bata, shaka mabangu amekuja nam. Asante sana Simba Ulanga, tukomee hapo kwa hayo yanajiri, lakini mashabiki kazi yao inabaki kuwa ni kushangilia na waamuzi pia kazi yao inabaki kuwa ni kuchezesha mpira tuachane na hayo, tutuame katika mjadala wetu. Aloisi Mchunga pia ameungana nasi vipunde kutoka kule Iringa, kusini magharibi mwa Tanzania. Aloisi Mchunga, nikiangazia haraka haraka mashindano ya klabu bingwa barani Afrika mwaka huu, naona kama yamekuwa na uzito ambao ni, ni, ni, ni, ni wa chini sana, ukilinganishwa na mwaka jana, kwa sababu hadi sasa hivi raundi ya nne, ya tano, tayari baadhi ya timu zimekwenda katika hatua ya robo fainali. Bila shaka ni swala ambalo halikutarajiwa na walio wengi. Tukijaribu kuangalia kwa, kwa misimu karibuni mitatu angalau tumekuwa tukishuhudia katika hatua kama hiyo e, angalau kunakuwa na ingizo moja ama timu mbili ambazo e, hazikuwa zikifanya vizuri nyuma. Tuliona timu kama horoya e, walipokuja msimu wa juzi, kama Simba msimu wa jana e, na kabla ya hapo tuliona maingizo mengine na, na timu ambazo hazikutarajiwa lakini zi hatua hiyo kwa hiyo kwa mwaka huu kwa kweli, ni kitu ambacho nje hatukutarajia, kwa sababu tulitegemea kulingana na namna ambazo soka la Afrika linazidi kukua, hasa kwenye kanda ambazo mara nyingi zimekuwa ziiini kwenda hatua za juu, kama ukanda wa kaskazini kwa maana nchi za Misri, Algeria na, na, na, na Moroko. Itegemea pia kumekuwa na nchi na timu kutoka nchi zingine kusini mwa jangwa la Sahara, upande wa mashariki ma, ma, ma na kama ilipokuwa mwaka jana, lakini kwa mwaka huu kwa kweli zimeonyesha kwamba bado e, bado timu za ukanda za kanda hizi ambazo ukanda kama CECAFA ama COSAFA e, ukitoa hizi timu zinazotoka Afrika Kusini hazikuwa na maandalizi mazuri, na kwa kweli imekuwa ni rahisi sana kutabiri e, hatua ya robo fainali itakuwaje kutokana namna ambavyo timu kongwe ama timu ambazo zimetawala soka la kuja kwa muda mrefu zimechomoza kwa mara nyingine. Bila shaka asante sana Aloisi Mchunga, endelea kusalia kwenye laini ya simu, nikiangazia hapa jana katika uwanja wa Mtakatifu Maria jijini Kinshasa. Uh, AS Vita walipata ushindi wao wa kwanza dhidi ya JS Kabylie ya Algeria kwa mabao manne kwa moja, na katika michezo mitano waliocheza jana yani, walikuwa wakipata ushindi wao wa kwanza. Lakini katika kundi D uh, ambalo wako pia AS Vita, ushindi wao huo haukuwapeleka popote, kwa sababu uh, ni Esperance ambao ni mabingwa watetezi e, wa taji wamefuzu katika, kutoka kundi D wakiwa na alama kumi na moja kama vinara na washindi wa pili wanakuwa ni Widad Kasablanka ambao wamejikusanyia alama nane. Na AS Vita wana alama nne, kwa hivyo hataweza kufikia alama nane, ni wazi dhahiri shairi kwamba kwa msimu wa pili mfululizo wanaondolewa katika hatua ya makundi. Hilo ni kundi D, lakini kundi A, tayari timu zilizofuzu katika hatua ya robo fainali zilishajulikana. TP Mazembe na Zamalek ya Misri ndizo zimekwenda katika hatua ya robo fainali. Zesco ambao wa walikuwa wakidhani waki, waki, kwamba pengine wanaweza kupata matokeo wao, walitoka sare ya kufungana mmoja mmoja na bao moja kwa uh, moja na Primeiro de Agosto ya Angola katika mchezo ambao ulichezwa wa katika dimba la uh, Levi Mwanawasa huko jijini Ndola. Kwa hivyo kundi A biashara imekwisha. Kundi C pia biashara imekwisha. Mamelodi Sundowns ya Afrika Kusini ambao ni mabingwa mwaka 2016 wanaongoza kundi hilo wakiwa na alama 11 na wamefuzu wakiungana na Wydad Casablanca ambao wana alama 9 na timu ambazo zinaondolewa katika mashindano haya kutoka kundi hilo ni Petro de Angola ya Angola na na vile vile timu ya USM Alger ya Algeria. Kundi B ndio pekee ambalo tunaweza tukasema kwamba lina, lina ukakasi kwa sababu mechi kadhaa zimesalia ikiwemo mchezo mkubwa wa leo usiku baina ya mabingwa watetezi Etuadu Saheri dhidi ya Al Ahli, lakini Etuadu Saheri wana alama tisa sanjari na Al Hilali ya Sudani ambao pia wana alama tisa. Al Ahli wana alama nane na wa, wa, wana alama saba na wana mchezo ambao wanacheza hivi leo. Lakini timu pekee ambayo haina nafasi ni FC Platinum ya Zimbabwe ambayo ina alama moja pekee. Kundi hili ukilitazama uki, uki, uki, uki, uh, Mohamed Simbaulanga, unaweza kusema Uh, mechi za uh, mwisho zitatoa taswira ya nani anakwenda katika hatua ya robo fainali. Yeah, kabisa, manake kumekuwa na ushindani mkubwa katika hatua hii ya ya robo fainali, na mimi niseme tu kwamba ni ma, maendeleo katika mpira wa, wa soka sa ukanda huu wa, wa, wa, wa Afrika. Lakini tumeona kwa timu nyingi za upande wa kaskazini zimekuwa zikifanya vizuri sana, na hata mwaka jana amini msimu uliopita, kama nakumbuka, timu za ukanda wa kaskazini zote zilikuwa katika hatua ya fainali na ni niseme tu kwamba kwa kwa kipindi hiki, e, e, wanabidi wajiulize. Kwa mfano umezungumza hapa suala so zima la uh, timu ya AS Vita ni timu ambayo imekuwa haifanyi uh, uh, vizuri katika hatua hii ya group stage, na hasa kuelekea katika hatua ya uh, robo finali mpaka nusu na finali, na imekuwa ikitolewa katika hatua kama hii dho walifanya vizuri sana katika michuano ya nyuma kabisa, katika michuano ya eh, Confederation Cup ambao walifikia fainali na wakapoteza, lakini katika mashindano haya ya klabu bingwa hali imekuwa ni tete, tofauti na timu kutoka pale eh, Zaire ama eh, dihara Kongo, ya TP Mazembe. E, Simba ulanga kocha Frorai Bengi amejitetea kwamba klabu yake imeondokewa na wachezaji muhimu ambao tunawakumbuka, wengine walikuwa katika kikosi ambacho kilisasambua Simba mabao matano kwa bila mwaka wa jana wengi wamesajiliwa na klabu kama uh, RS Berkane ya Morocco na wengine wako barani Ulaya. E, timu kubwa kama hii hapa yenye uwezo wa kusajili mchezaji yote barani Afrika, unafikiri kwa nini ilishindwa kuziba mapengo haya na kuenda ku, na, na, na, na kuweza kuleta ushindani ama pengine kundi waliokuwa mepangwa lilikuwa ni gumu kwa upande wao? Mi nafikiri kwa Ibenge inabidi yajitathmini katika hatua hii ya ya, ya, ya makundi, maanake kama nakumbuka kipindi kile akiwa kundi mmoja na klabu ya Simba walikuwa na nyota wote ambao walikuwa nao na kama unakumbuka, katika mchezo wa mwisho walipoteza katika uwanja wa taifa dhidi ya Simba na wakashindwa kutinga katika hatua ya robo fainali. Kwa hiyo ni tatizo ambalo analo kwa mara ya pili, ama katika msimu wa pili anashindwa kusinga katika hatua ya robo fainali. Anakwenda vizuri katika hatua ya mwezodi na akisikia hapa, anashindwa kuenda katika hatua inayofuatia. Kwa hiyo mi nafikiri kuna kitu inabidi aongeze kocha Ibenge, na sidhani kama ni sababu ya msingi ya yeye kwamba kuondokewa na nyota imesababisha wayaye kufanya vizuri katika hatua katika hii ya ya kuingia katika hatua robo finali. Bila shaka, asante sana na dondoo muhimu msikilizaji za mashindano haya ni kwamba yaliasisiwa zaidi ya miaka hamsini iliyopita kwa majina mbalimbali mbali, lakini tangu mwaka elfu mbili na kumi na saba, elfu mbili na kumi na sita yamekuwa kifahimika kama Toto African CAF Champions League yani mashindano ya klabu bingwa barani Afrika ambayo yanadhaminiwa na kampuni ya Total na huu ni msimu wa pili sasa tangu mfumo wa mfumo, mfumo, mfumo, mfumo mashindano haya ubadilike kutoka timu nane katika hatua ya makundi hadi kufikia timu kumi na sita ambazo zinaanzia katika hatua ya makundi. Lakini kwa upande wa zawadi bingwa anajinyakulia dola za Marekani milioni mbili na nusu wakati mshindi wa pili anapata dola za Marekani milioni moja nukta mbili tano Timu ambazo zimeingia katika hatua ya robo fainali zinapata dola laki nane na sabini na tano elfu, wakati timu ambazo zitafikia katika hatua ya robo fainali E, zitapata dola laki sita na unusu karibu bilioni moja na milioni mia sita za Kitanzania, na kama nilivyokujuza kwamba wadhamini wa mashindano wa haya tangu mwaka elfu mbili na kumi na saba ni kampuni ya Total, udhamini ambao utadumu kwa miaka minane baada ya kutiliana saini na mamlaka zinazosimamia soka barani Afrika na katika orodha ya wafungaji wafungaji wawili ambao wanachuana kwa karibu katika kuwania kiatu cha dhahabu ambacho hata Mtanzania bwana Samata alishinda mwaka elfu mbili na kumi na tano ni mshambuliaji wa TP Mazembe Jackson Muleka ambaye ana mabao saba akiongoza orodha ya wafungaji, na anayemfuatia ni Sibo Siso uh, Vilakazi ambaye ni mshambuliaji wa timu ya Mamelodi Sundowns ya Afrika ya Kusini. Lakini pia ni washukuru sana wasikilizaji wetu ambao mmekuwa mkitutumia ujumbe kwenye mtandao wetu na nambari hapa studio, Abdul Suleiman Semgeni ukiwa Kampala nchini Uganda, anasema unategea sikio uh, makala ya jukwaa la michezo jioni hii. Lakini pia ujumbe mwingine ni wake Fredi Njawa, uh, yupo kule nchini Zambia katika jiji la Lusaka, anasema anatupata tano, tano kwa tano katika makala ya jukwaa la michezo. Asanteni sana wasikilizaji. Timu za Zambia zijafanya vyema sana msimu huu, Zesco United ambao waliondoa Yanga wameshindwa kufurukuta katika kundi D la michuano hii. Aloisi Mchunga, ukiangazia uh, timu ambazo zilikutana na, na timu kutoka Tanzania mathalani ama kwa namna moja manyingine zilihusika, hazijafanya vyema, lakini pia achilia mbali timu nyingine kutoka katika eneo la Afrika Mashariki kama vile Burundi, uh, Rwanda kule APR na Rayon Sport, wakati Kenya tulishuhudia klabu kama Golmaya pia wakitupwa nje mapema. Pengine ni kitu gani ambacho kimezifanya hizi klabu zishindwe kufanya vyema zaidi licha kwamba zilikuwa zimepitia katika changamoto ya kukutana na timu katika eneo la Afrika Mashariki? Nafikiri bado kulikuwa na shida kidogo uh, hasa kwenye swala la uh, uzoefu na namna ya kuhakikisha kwamba timu zinaweka kile ambacho wazungu wanaita consistency. Timu nyingi za Afrika Mashariki na ukanda na utaja wa SEKAFA ni kama zilitumia nguvu kubwa sana kwa msimu uliopita, baada ya kwa kuona kwamba angalau zingeweza kupata matumaini ya kufikia hatua fulani na tuliona Simba iliweza kupenya mpaka kufikia hatua ya ya, ya, ya ya makundi ama ya robo finali. Kwa hivyo inaonekana kwamba Afrika Mashariki ama timu zenyewe zilitumia nguvu kubwa sana na sasa baada ya eh, hatua ambayo walifikia, kuja kuanza upya tena walipoishia eh, bila shaka zilitokea kama kuteteleka hivi kwa maana ya pande zote mbili kwa maana ya masuala ya kiuchumi, kwa maana pia masuala ya ku ya kulinda wachezaji ambao walikuwepo kwenye iliweza kuwafikisha katika hatua hiyo. Angalia timu kama Gomahia, ingawa hawakufika mbali sana, lakini kwa msimu uliopita e, kulikuwa na matumaini hayo ha, kwamba huenda hata Gomahia angeweza kuvuka kufikia hatua ya makundi kama ambavyo walifanya Simba, lakini e, walishindwa hatua za mwisho mwisho. Lakini ukiangalia Gomahia ya leo iko dhaifu, ile hali wachezaji wanakimbia kila kukicha, hali yenyewe ya kiuchumi ni mbaya, uongozi haueleweki. E, vivyo hivyo ukiangalia kwa timu kama Simba, pamoja na kwamba bado anamdhamini ambaye alifanikisha mafanikio e, ya msimu uliopita lakini kumekuwa na mabadiliko mengi sana, kuanzia mwalimu, kuanzia wachezaji wenyewe. Kikosi cha Simba ambacho kilifika hatua ya robo fainali msimu uliopita, bila shaka ni wachezaji wengi sana wakiondoka, na wachezaji muhimu, watu kama kina, kina Emmanuel Okwi ambaye alifanya kazi kubwa sana, leo hayupo na na timu ya Simba e, wachezaji kama kama kama kama kama yule mgana e, wote hao ukiangalia wameshindwa kwa msimu huu. Ya kotei, bila shaka alifanya kazi kubwa sana mchezaji kama Haruna Niyonzima pia, ambaye katika mchezo dhidi ya AS Vita, bila shaka ni mtu ambaye anakumbukwa, leo hii yuko ndani ya Simba na wachezaji wengine ambao wameondoka. Kwa hiyo nadhani ilitumika nguvu kubwa sana na sasa kuanza upya kwa msimu huu E, utashangaa kwamba ilikuwa ni bahati mbaya sana bomai. Ametolewa mapema, Simba pia kwa kudwaza kabisa dhidi ya udi songo, uliona e, katika raundi tu ya awali wakaweza kutolewa katika mashindano hayo. Kwa hiyo nadhani kuna funzo ambalo timu zetu hasa za ukandauzi zinalipata kwamba wakati mwingine mnapopata mafanikio makubwa zaidi, e, si kubweteka na kujiona kwamba sasa mko katika sehemu fulani, lakini no. muhimu kufikiria kwa mwaka unaokuja, kwa maana msimu ujao mtaanza vipi, hasa kuanzia pale mlipoishia. Bila shaka sasa uh, mashindano haya yanakwenda katika hatua ya robo finali. Simba Ulanga, unaweza kwa ku, ku, ku, ku, ku, ku, mtazamo wako ni timu zipi ambazo unazipa nafasi ya, una, una na ya kwenda kushinda kikombe hiki kwa mwaka huu na kuinyang'anya Esperance, ama bado unaamini kwamba Esperance inaweza kutoa tena ubingwa? Mimi kwa kwa maandalizi na niseme tu kwamba kwa Mazembe itatoa changamoto kubwa sana lakini, kiukweli kutoka moyoni, na bado inazipa nafasi timu za kutoka ukanda wa kaskazini, na nahisi kwa timu ya Esperance Tunisia bado ina nafasi kubwa ya kutetea taji. Hivi sana vipi, a Aloisi, nafasi ya Al Ali ya Misri, mabingwa mara nane wa taji, unaipa una, una, una, una, una nafasi kwa sekunde kumi ama itarajie changamoto kutoka kwa timu nyingine ambazo zinanuia kushinda kikombe hiki kwa mara nyingine? Hawezi ukaondoa bila shaka, ndio wenye uzoefu mkubwa kuliko timu zote ambazo ziko sasa hivi. Kikubwa tu mchezo wa leo bila shaka ndio fainali kwao, kama watafanikiwa kuvuka katika mchezo wa leo dhidi ya ya Waarabu wenzao tunawaita hivyo e, bila shaka lahali watakuwa wamejipanga upya na sasa ule uzoefu wao, wataenda kwa nguvu zaidi katika hatua inayofuata, na pengine lahali, mimi bado nawaona kama watu ambao nitaona katika mchezo wa fainali. Nam asanteni sana, muda umetukimbia kwelikweli, hatuna budi kukomea hapo katika makala ya jukwaa la michezo. Muhamed Simba Ulanga, mwandishi wa spoti kutoka kituo cha habari cha taifa TBC, na vilevile Aloisi Mchunga, mwandishi wa habari za spoti akiwa Iringa a, nchini Tanzania, wote wakiwa nchini Tanzania. Asanteni sana kwa kushiriki katika makala ya jukwaa la michezo leo Jumapili. Nam asante sana. Nam asanteni sana pia msikilizaji, ndipo tunapokomea leo katika makala ya jukwaa la michezo na matangazo ya jioni kwa ujumla, na dondoo kubwa ni kuhusu kule nchini Burundi ambako chama tawala cha, cha CNDD FDD kimemtangaza jenerali uh, Evarist Ndaishimie kuwa mgombea wake katika kiti cha uraisi, wakati mkuu, Burundi, uliopangwa, wa uchaguzi mkuu wa Burundi uliopangwa kufanyika mwezi wa Mei mwaka huu. Kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam. Kwa niaba ya msimamizi wa matangazo haya Victor Robert Wille, mimi ni Frederick Nwaka Palisa ni kibao hicho chake Mak El Sambo kutoka Goma, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na ndo kinachotamatisha matangazo kwa lugha ya Kiswahili kutoka hapa Dar es Salaam, Tanzania. Matangazo mengine, msikilizaji, ni hapo kesho saa moja unusu na saa mbili unusu kwa saa za Afrika ya Mashariki. Hey, hey.